Binti mdogo agawa uroda kwa baba yake hadharani

NDANI ya nyumba yenye geti katika vitongoji vya magharibi vya mji mkuu wa Ethiopia, Addis Ababa, picha ya msichana Hanna Lalango inaonekana katika fremu ikiwa imezungukwa na shada la maua. Msichana huyo mwenye umri wa miaka 16 alifariki dunia, Novemba mosi mwaka juzi, baada ya kupanda basi dogo la umma na kubakwa na kundi la wanaume. Simulizi ya Hanna inafanana na ile iliyotokea nchini India miaka mitatu iliyopita, wakati msichana alipobakwa na kundi la wanaume ndani ya basi na kufia hospitalini kwa majeraha aliyopata.

Tukio hilo lililoteka vichwa vya habari duniani lilisababisha mlolongo wa maandamano makubwa katika taifa hilo kubwa kidemokrasia duniani na kutoa wito wa kukomesha unyanyasaji wanawake na adhabu kali kwa wahalifu. Lakini nchini Ethiopia, taifa la pili barani Afrika kwa wingi wa watu mwitikio wa kifo cha Hanna haukuwapo kabisa. Uchumi wa taifa hilo umekua kwa kasi katika miaka ya karibuni na nchi hiyo imepata maendeleo makubwa katika miradi ya afya na upunguzaji umasikini kipindi cha miongo miwili iliyopita.

Lakini unyanyasaji wanawake umebakia juu na mara nyingi ni kama mwiko kulizungumzia, hali inayochangia kulifanya lishamiri. Asilimia 80 ya Waethiopia wanaishi katika maeneo ya vijijini, ambako mila na desturi zinawaweka wanawake kama raia wa daraja la pili.

Katika majiji na miji, wanawake wa Ethiopia na wageni kwa pamoja hulalamika kunyanyaswa kijinsia mitaani. Kwa mujibu wa ripoti ya Umoja wa Mataifa UN ya mwakaEthiopia iko katika nafasi ya kati ya nchi katika suala la usawa wa kijinsia. Kesi ya Hanna haikujulikana hadi pale macho ya Blen Sahilu, mhadhiri kijana wa chuo kikuu na mwanaharakati wa haki za wanawake yalipotua katika stori fupi iliyozikwa kwenye kurasa za ndani za gazeti moja nchini humo.

Nilishtushwa mno… mara ya kwanza niliwaita marafiki zangu na kuwauliza, je, mlisikia kesi hii? Blen akaanza kuendesha kampeni ya mwamko kupitia Vuguvugu la Njano, kundi la kiharakati analoliongoza katika Chuo Kikuu cha Addis Ababa.

Wafuasi wake katika mitandao ya jamii walimuunganisha na familia ya Hanna na haukuchukua muda aliweka taarifa za kutosha kuwafanya watu zaidi wazisome. Hanna alikuwa mwanafunzi mzuri- hakuwa mzururaji bali makini na ambaye alimuahidi baba yake atakuwa daktari siku moja. Lalango alimsubiri binti yake arudi nyumbani saa 10 jioni, lakini hakutokea. Hakukuwa na kitu kingine tulichoweza kufanya.

Mzee wa miaka 73 adaiwa kubaka, kumpa ujauzito mwanafunzi

Siku 11 baadaye, mwishowe Hanna aliibuka kwa kupiga simu. Baba alimuuliza bintiye swali hilo hilo. Hatimaye wanafamilia walimuona, akiwa ametapakaa damu na kutelekezwa nje ya kanisa moja na walimkimbiza hospitali.

Baada ya mlolongo wa kumhamisha kutoka hospitali moja hadi nyingine, safari ya maisha mafupi ya Hanna duniani ilikomea kwenye Hospitali ya Zewditu katikati ya Addis Ababa.

Madaktari walifanya kila linalowezekana lakini baada ya siku 22 za matibabu alifariki dunia kutokana na majeraha aliyokuwa nayo. Abiye Gurmessa, mtaalamu wa upasuaji katika hospitali hiyo, ambaye timu yake ilifanya kazi usiku na mchana kutibu majereha makubwa katika sehemu za siri huku akisistiza kuwa eneo la jeraha lilikuwa kubwa mno na lilikuwa na maambukizo.

Wakati siku zake za kuishi zikielekea ukingoni, Hanna aliiambia familia yake kuwa alipanda basi dogo la umma baada ya kutoka shule, na wanaume waliokuwa ndani ya basi hilo walimpeleka katika moja ya nyumba zao na kumbaka kwa siku kadhaa kabla ya kumtelekeza mitaani. Uchunguzi wa polisi ulifanikiwa kuwanasa na kuwaleta baadhi ya watuhumiwa katika chumba cha hospitali. Lalango alisema bintiye aliwatambua wahalifu watatu miongoni mwa waliombaka ambao walisaidia kupatikana kwa wengine wawili zaidi.

Iwapo binti yake angenusurika, Lalango alibainisha hangeitoa kesi hiyo hadharani kuhofia aibu na fedheha ambazo zingemkumba Hanna kipindi chote cha maisha yake. Wanaharakati wa haki za binadamu wanauona utamaduni huo wa kufanya siri vitendo vya ubakaji kunafanya visiripotiwe na hivyo kuendelea kushamiri. Lakini wanajua kuwa si kitendo cha hiari. Sheria mpya ya familia ilipitishwa mwaka ikieleza umri wa ndoa kuwa miaka 18 na ilitoa fursa kubwa kwa wake kudhibiti mali kutokana na ndoa.

Aidha mwaka juzi, Ethiopia ilianzisha kampeni kwa kushirikiana na UN kupambana na unyanyasaji wanawake nchini humo.Jeshi la Polisi Mkoa wa Arusha, linamshikilia mzee mmoja David Nnko 73mkazi wa Kijiji cha Sakila Juu Kata ya Kikatiti, kwa tuhuma za kumbaka na kumpa mimba mwanafunzi wa darasa la sita jina linahifadhiwamwenye umri wa miaka Aidha kutokana na matukio ya ubakaji na mimba kwa wanafunzi wilayani Arumeru, kamati maalum ya wataalamu imeundwa itakayokuwa ikisikiliza mashauri yanayohusiana na matukio hayo ili kukabiliana nayo.

Akizungumza na waandishi wa habari jana ofisini kwake,Mkuu wa wilaya ya Arumeru, Jerry Muro, amesema matukio ya ubakaji na mimba kwa wanafunzi yamekithiri ambapo katika kipindi cha miaka miwili takwimu zinaonyesha wanafunzi 84 wa Shule za Msingi na Sekondari, wamekatisha masomo baada ya kupata ujauzito.

Alisema kutokana na vitendo hivyo kukithiri, kamati maalum itakayoanza kazi jumanne wiki ijayo ambayo itaongozwa na Katibu Tawala wa wilaya hiyo, Mwalimu James Nchembe, kwa kushirikiana na Ustawi wa Jamii, Maendeleo ya jamii, Jeshi la Polisi pamoja na Mahakama, watashirikiana katika usikilizaji wa mashauri hayo na kuyafikisha katika vyombo vya sheria.

Akizungumzia tukio la mzee huyo kumbaka na kumpa mimba mwanafunzi huyo ambaye ni ndugu yake, alidai kuwa walipata taarifa za mshitakiwa huyo kumrubuni mwanafunzi huyo kwa kumuomba amsaidie kupukuchua mahindi debe moja na na kumpa sadolini moja kama ujira wa kazi hiyo kisha kumvuta ndani na kumbaka kwa nyakati mbili tofauti.

"Kaka na dada wakitombana beach"

Alisema ili kukomesha wahusika wa vitendo hivyo, watawaweka hadharani watuhumiwa wote watakaobainika ili jamii iwafahamu. Akizungumza mbele ya waandishi hao Mzee huyo alidai kutofahamu lolote juu ya suala la mtoto huyo na kuongeza kuwa huyo ni sawa na mtoto wake. Kwa upande wake Mtendaji wa Kata ya Kikatiti Hamida Mnyenyelwa alisema alipata taarifa shuleni kwa mwanafunzi huyo kuhusu utoro wake na walianza kumfuatilia kwa kushirikiana na walimu shuleni hapo,kabla ya kubaini kuwa ni mjamzito wa wiki nane.

Naye mama mzazi wa mwanafunzi huyo, Flora Nnko, alidai alikuwa na mazoea ya kumtuma kwenda kuchuma mboga shambani kwa shemeji yake mtuhumiwa na wakati mwingine alikuwa akimuomba mtoto akamsaidie kupukuchua mahindi.

binti mdogo agawa uroda kwa baba yake hadharani

Save my name, email, and website in this browser for the next time I comment. Kelly aomba kutoka jela, kisa Corona. Corona yaondoa maisha ya Allen Garfield. D ammwagia sifa Wema Sepetu. Chynna Rogers afariki dunia.

Afumaniwa "Akila" Kwa Mganga

Virusi vya corona vyakosesha watu burudani msimu wa Pasaka. Ukitaka kupata mwenza sahihi anza kubadili mwenendo wako. Hifadhi Afrika zafungwa kuepuka nyani kuambukizwa corona. Usiwe mwepesi kutoa ushauri kwa mtu. All Michezo Kimataifa Michezo Kitaifa. Kisa Chama,Simba yaijia juu Yanga. Kocha Simba: Nataka ubingwa wa jasho. Home Kitaifa Mzee wa miaka 73 adaiwa kubaka, kumpa ujauzito mwanafunzi.

RC apiga marufuku watoto minada ya mifugo. Watatu mbaroni kwa tuhuma za mauji ya mwalimu. Corona yaibua taarifa mpya. Please enter your comment! Please enter your name here. You have entered an incorrect email address! Haki zote zimeifadhiwa.Post a Comment. Anitha baada ya kunasa katika mtego wa OFM. OFM Kanda ya Ziwa, kikiwa ni kitengo kipya kilichoteuliwa rasmi kushughulikia kadhia za mikoa yote inayozunguka Ziwa Victoria kilinasa tukio hili laivu na kulifuatilia kwa kina ili kutoa ukweli kamili kwa jamii.

Kwa siku tatu mfululizo, mapapazari wetu walimfuatilia na kujionea namna binti huyo mdogo akichukuliwa na mababa watu wazima na kwenda kula nao uroda kwa nyakati tofauti. Anitha akivaa nguo zake baada ya kunaswa akifanya ukahaba. Anitha akiohojiwa baada ya kunaswa akiwa kazini. Vifaa vya mawasiliano vya OFM vilifanya kazi yake vyema ambapo kamanda aliyekuwa chumbani alitoa maelekezo kwa wenzake kuwa changudoa yule, alikuwa amesaula ndipo wakaingia na kufotoa picha za kutosha.

Anitha akiwa mikononi mwa wanausalama. Hata hivyo, uchunguzi wa Risasi Mchanganyiko, umeonyesha kuwa, Anitha ni muongo kwani ametoroka nyumbani kwao Mahina, Nyakato ambako alikuwa akiishi na wazazi wake na kukatisha masomo yake akiwa kidato cha pili.

Chumba alipokutwa Anitha kitandani pakiwa na kinga. Aidha, wazazi wa Anitha wanapaswa kuchukua hatua za makusudi kumwondoa binti yao katika biashara hiyo mbaya inayohatarisha usalama wa afya yake. Labels: Habari za KitaifaMapenziUfuska.

No comments:. Newer Post Older Post Home. Subscribe to: Post Comments Atom. Blogger Widgets.Anitha baada ya kunasa katika mtego wa OFM. OFM Kanda ya Ziwa, kikiwa ni kitengo kipya kilichoteuliwa rasmi kushughulikia kadhia za mikoa yote inayozunguka Ziwa Victoria kilinasa tukio hili laivu na kulifuatilia kwa kina ili kutoa ukweli kamili kwa jamii.

Kwa siku tatu mfululizo, mapapazari wetu walimfuatilia na kujionea namna binti huyo mdogo akichukuliwa na mababa watu wazima na kwenda kula nao uroda kwa nyakati tofauti. Anitha akivaa nguo zake baada ya kunaswa akifanya ukahaba.

Kisa cha binti aliyebakwa na kundi la wanaume kwenye basi

Anitha akiohojiwa baada ya kunaswa akiwa kazini. Vifaa vya mawasiliano vya OFM vilifanya kazi yake vyema ambapo kamanda aliyekuwa chumbani alitoa maelekezo kwa wenzake kuwa changudoa yule, alikuwa amesaula ndipo wakaingia na kufotoa picha za kutosha.

Anitha akiwa mikononi mwa wanausalama. Hata hivyo, uchunguzi wa Risasi Mchanganyiko, umeonyesha kuwa, Anitha ni muongo kwani ametoroka nyumbani kwao Mahina, Nyakato ambako alikuwa akiishi na wazazi wake na kukatisha masomo yake akiwa kidato cha pili. Chumba alipokutwa Anitha kitandani pakiwa na kinga. Aidha, wazazi wa Anitha wanapaswa kuchukua hatua za makusudi kumwondoa binti yao katika biashara hiyo mbaya inayohatarisha usalama wa afya yake.

Share to Twitter Share to Facebook. Labels: Habari za Kitaifa Mapenzi Ufuska. Newer Post Home Older Post. Join Swahili One Community, "Like" and you will be one of us forever. Kali za Wiki. Ingawa Yamesemwa mengi katika mitandao mbali mbali kuhusiana na kufumwa kwa picha hizo, ukweli ni kwamba picha hizo hazikufumwa bal Filamu ya Ngono ya wanaume ya "Kinajeria" yavuja.

Wafanya Mapenzi Kinyemela. Angalia wapumbavu hawa waliokosa hela ya guest, au waliona watachelewa na kuamua kuyamaliza mambo yao hadharani? Enti huku mziki un Msanii Ciara Avishwa Pete ya Uchumba. Msanii Future aliyeibuka mwaka jana na single iliyofanya vizuri kwenye radio 'Same dem Time' amemvalisha pete ya uchumba Bustani Ya Ngono Yaichafua Kenya. Raha ya " Baikoko" Mambo ya Tanga hayoo!! Picha na Video. Pengine baadhi yetu tumewahi kuisikia au kuona mambo ya baikoko. Ni mitindo ya kunengua na kukata mauno kwa wenyenji wa Tanga wanajua zaidi Wakati mwingine unaweza ukakutana na Mwanamke wa aina ya pekee na uzuri wake ukakufanya mwanaume ukose la kuongea, sijui kwa wanaum Mrembo abaki Uch!

Siku ya Kutembea na "Chupi"Duniani. Kali za Facebook. Video Wasanii. Rss Followers Fans Subscribers. Like Our Page. Kali za Mwezi Filamu ya Ngono ya wanaume ya "Kinajeria" yavuja.

Blogger Widgets. Habari Mseto.Mvuvi wa nchini Brazili ambaye alikuwa akimbaka mtoto wake kwa miaka 16 na kupelekea kuzaa naye watoto 7 ametiwa mbaroni. Mvuvi toka maeneo ya watu masikini ya Maranhao nchini Brazili ambaye alikuwa akimwingilia kinguvu binti yake kwa miaka 16 ametiwa mbaroni.

Kwa mujibu wa shirika la habari la Brazili la Estado, polisi walimtia mbaroni Jose Agostinho Bispo Perreira mwenye umri wa miaka 54 baada ya kupewa taarifa na mtu asiyejulikana juu ya mchezo wa mzee huo kula mayai yake mwenyewe.

Taarifa zinasema kuwa Perreira alianza mchezo wa kumuingilia binti yake tangia alipokuwa na umri wa miaka Taarifa zaidi zinasema kuwa Perreira alimfungia binti yake huyo kwenye kibanda kilichopo mbali na mji aliokuwa akiishi.

Polisi waliokuwa wakimfanyia uchunguzi Perreira wamegundua kuwa hivi sasa binti yake ana umri wa miaka 28, hajui kusoma wala kuandika na amezaa watoto saba na Perreira. Mtoto mdogo kuliko wote ana umri wa miezi miwili wakati waliobakia wana umri wa miaka 4, 5, 7, 8 na Polisi wanasema kuwa Perreira alikuwa akiwagawa kwa familia zingine watoto aliozaa na binti. Taarifa ya polisi ilisema kuwa mvuvi Perreira alianza kuishi na binti yake baada ya ndoa yake na mkewe kuvunjika.

Perreira alizaa watoto wanne na mkewe huyo. Watoto wake wawili wa kiume na mmoja wa kike walienda kuishi na mama yao mji mwingine. Hawakuwa na taarifa kuwa baba yao alikuwa akimuingilia kwa nguvu mdogo wao na alizaa naye watoto saba. Post a Comment. Home About Contact. Feedjit Live Blog Stats. Wasiliana na mimi kupitia email hii vanishak gmail. View my complete profile. My Blog List. Food For Thought.

Bustani Njema. Dina Marios. Kanumba The Great. The crush. Dangerous Virus: 9 years ago. Jambazi 'Obama' Atiwa Mbaroni 9 years ago. Zenj Fm Waukweli Zaidi Yao. Lady Jay Dee. Links islamic website.NI kawaida kusikia miji yenye majina ya kushangaza. Kusini mashariki mwa Ziwa la Nakuru, takribani kilomita tano kutoka katikati mwa jiji, upo mtaa kwa jina Shauriyako. Mtaa huu unamilikiwa na serikali ya Kaunti ya Nakuru ambako nyumba zilizojengwa huko ni za aina moja tu.

Wakazi wengi wa hapa ni waliokuwa wafanyikazi wa manispaa ya Nakuru kabla ya ujio wa serikali za kaunti nchini. Shauriyako almaarufu Shauri, una nyumba za chumba kimoja kwa kila mkaazi au familia zinazoishi kule.

Rosemary Kinyanjui; mama wa watoto wanne ambaye amekuwa mkazi wa hapa kwa zaidi ya miaka 25 anatueleza kuhusiana na jina la mtaa huu. Anasema hapo nyuma ilikuwa kawaida ya watu wengi hasa waliokuwa wageni kutembelea mji wa Nakuru na kisha kuelekezwa kufika mtaa huo na kupata makazi ya kuishi.

Kuna mtaa wa Ponda Mali ambao ni miongoni mwa mitaa duni. Pondaa kama vile wakazi wake wanavyouita, ni mtaa unaojishughulisha zaidi na mambo ya usafiri wa matatu kwani una steji ya magari mengi.

Kunalo pia soko kubwa ambako wakazi na hata watu wa nje wanaendeshea biasharara mbalimbali kama vile uuzaji wa nguo, mboga, kazi za juakali na uuzaji wa samaki na dagaa kwa bei nafuu. Unapokaribia soko la Pondaa kilomita kama mbili hivi kutoka mtaa wa Kenlands, unakaribishwa na harufu nzuri ya samaki wanaochoma kwa mafuta.

Ukiwa mwenyeji, utajua umefika nyumbani, na ukiwa mgeni, utafanya bidii kuifuata harufu hiyo ya samaki itakayokuelekeza hadi Ponda Mali. Peter Nderegu Kariuki almaarufu Ponda Mali au Pondaa, 32, anaeleza kwa nini alipewa jina la mtaa huo. Alikuwa na duka la viatu lililokuwa limeandikwa Ponda Mali. Watu wote wa hapa wakawa wanamuita kwa jina hilo. Baadaye alipohama kutoka mtaa huu, kijana huyu akarithi jina la mzee Ponda Mali na miaka 27 baadaye bado anafahamika kwa jina hilo.

Nilikutana pia na Titus Njuguna ambaye anajihusisha na biashara ya hoteli. Bw Njuguna anasema amekaa Pondaa kwa zaidi ya miaka 19 na kwamba jina hilo lilitokana na uzoefu wa watu wengi kwenda kwenye mtaa huo na kujivinjari kutokana na mali waliyokuwa nayo. Nisijue pia wengi wa wafanyabiashara hao ni wakazi wa eneo hilo, Sharon Odhiambo mfanyabiashara wa dagaa. Kuna nyumba nyingi sana.About Sitemap Disclaimer Contact. Powered by Blogger. Kama alivyonielezea Bi Shuu tulikuwa tukizimua ili kuuchangamsha mwili kutokana na mtanange wa kukata na shoka.

Hatukutumia nguvu sana zaidi ya kuichangamsha miili yetu. Baada ya kila mmoja kupata kifungua kinywa kikombe kimoja kikavu kijasho kilitutoka na kwenda kuoga.

Huwezi amini Bi Shuu muda wote alikuwa karibu yangu kwa kila hatua. Nilikuta maji ya moto tayari yapo bafuni, tulioga pamoja huku tukishikana hapa na pale. Baada ya kuoga tulirudi ndani, juu ya meza kulikuwa na chupa ndogo ya chai na sahani iliyokuwa imefunikwa sikujua kwenye chupa kuna nini na kwenye sahani kumefunikwa kitu gani.

Mateja alipoona chupa ya chai na vikombe vya udongo ambavyo vilionekana mahususi alisema. Nilijikuta nikumuonea huruma bibi wa watu na kujiona kama namtesa bure. Lakini kwa upande mwingine alinisaidia sikuamini vitu vile kama mwenyewe ningeviweza.

Nilisogea kwenye meza na kuangalia kwenye chupa kulikuwa na tangawizi na kwenye sahani kulikuwa na mayai manne. Mateja alipoviona vile vitu aliniambia. Kuyajua yote tukutane wiki ijayo. Maneno ya bibi huyu yalinifanya niwe mdogo kama pilitoni na kukoma kuuliza swali kama lile. Makubwa Bi Shuu aligeuka mbogo. Mmh, niliamini kisebusebu changu ndicho kilichoniponza baada ya kuamini Bi Shuu wa kawaida wa kumuuliza kila nitakacho. Nikiwa nimejilaza nilikumbuka Mateja alitaka chakula cha usiku, nilikurupuka na kumfuata Bi Shuu aliyekuwa amekaa sebuleni kwake akiangalia cd ya taarabu.

Chako amekiona hakifai anataka na changu? Bi Shuu mbona unaniumbua mchana, nitaweza wapi kupika chakula kitamu au ndiyo unanivua nguo ukweni.

binti mdogo agawa uroda kwa baba yake hadharani

Hata ukijua kupika bado utajigundua una mapungufu. Nilirudi mara moja na kumkabidhi Bi Shuu ambaye alinieleza nitulie atanishtua. Nilirudi chumbani kwangu na kujilaza chali nikiwa kama nilivyozaliwa na kula upepo wa feni kwa raha zangu. Nilijiuliza maswali mengi yasiyo na majibu juu ya mambo ya Bi Shuu, mtu mmoja alikuwa na mambo mia moja. Nilikubali mzee wa watu kutoa huduma pasina kinyongo, kweli alipewa mambo yaliyo katika mzani. Majira ya jioni Bi Shuu aliniamsha na kuanza maandalizi ya kupika, maandalizi ya awali ya kumenya vitunguu maji na swaumu nyanya na viungo vingine nilijua kuandaa baada ya kuandaa tuliingia jikoni.

Niligundua makosa yangu mengi katika kupika. Kwa upande wangu nilikuwa natumia muda mchache kupika tofauti na Bi Shuu hakuwa na papara katika kupika hata chuzi lilionekana kweli linajitengeneza tofauti na kina sisi wakina mama kuchemsha, kweli niliamini vitamu vinahitaji utulivu. Nini kitaendelea? Baada ya kuandaa chakula kwa kufuata maelekezo ya Bi Shuu, nilikiandaa kwa ajili ya Mateja.